การเข้าศึกษาดูงาน ณ เทศบาลเมืองน่าน หมู่บ้านเครื่องเงิน
หลักสูตรรัฐประศาสนศาตรมหาบัณฑิต สาขาวิชารัฐประศาสนศาสตร์ คณะมนุษยศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยราชภัฏกำแพงเพชร
โดยผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.พิษณุ บุญนิยม ประธานหลักสูตรฯ นำนักศึกษาระดับปริญญาโท สาขาวิชารัฐประศาสนศาสตร์ รุ่นที่ 1 จำนวน 13 คน
เข้าศึกษาดูงาน ระหว่างวันที่ 22-24 ธันวาคม 2566 ณ เทศบาลเมืองน่าน หมู่บ้านเครื่องเงิน อำเภอปัว บอกฮักบ้านสะปัน อำเภอบ่อเกลือ และวัดศรีบุญเรือง อำเภอเชียงกลาง จังหวัดน่าน
โดยการศึกษาดูงานครั้งนี้มีวัตถุประสงค์เพื่อส่งเสริมให้นักศึกษาได้ศึกษารูปแบบการบริหารจัดการภาครัฐ แนวคิดและวิธีการปฏิบัติงานในหน่วยงานภาครัฐ เป็นการส่งเสริมให้นักศึกษามีความรู้และประสบการณ์นอกห้องเรียน
สามารถนำไปประยุกต์ใช้กับวิชาชีพของนักศึกษาในอนาคต
งานบัณฑิตศึกษา. (2566). การเข้าศึกษาดูงาน ณ เทศบาลเมืองน่าน หมู่บ้านเครื่องเงิน. สืบค้น 27 กรกฎาคม 2567, จาก https://graduates.kpru.ac.th/?page_id=166&lang=TH
ข้อมูลอื่น ๆ
การประชุมคณะกรรมการเครือข่ายบัณฑิตศึกษา มหาวิทยาลัยราชภัฏภาคเหนือ ครั้งที่ 2/67
เผยแพร่เมื่อ 19 กรกฎาคม 2567
การประชุมวิชาการนานาชาติและนำเสนอผลงานวิจัยระดับบัณฑิตศึกษาแห่งชาติ ครั้งที่ 58
เผยแพร่เมื่อ 8 กรกฎาคม 2567
การประชุมวิชาการและนำเสนอผลงานวิจัยระดับชาติ ครั้งที่ 7 มหาวิทยาลัยราชภัฏสวนสุนันทา
เผยแพร่เมื่อ 8 กรกฎาคม 2567
ตรวจสอบรายชื่อและลำดับเข้ารับพระราชทานปริญญาบัตร ประจำปีการศึกษา 2564 - 2565
เผยแพร่เมื่อ 17 มิถุนายน 2567